28 C
Hanoi
Monday, September 28, 2020

Review Set ruud 4 cho anh em !

News Forums MU MU Season 15 Thảo luận chung Review Set ruud 4 cho anh em !

Viewing 1 post (of 1 total)
  • Author
    TrieuKa
    Participant

Sau 1 tháng 13 ngày ngày cuốc thì cuối cùng mình cũng đã lên được set ruud 4. Tiện đây post cho anh em xem qua và đánh giá lên r4 hơn set r3 được những gì !

Trước hết là set ruud 3 : 

Và thông số của Ruud 3 :

Cùng bảng chỉ số nhân vật khi mặc Ruud3 :

Còn đây là hình ảnh của Set Ruud 4 ELF :

Điều đầu tiên có thể thấy khi lên set ruud 4 là nó đẹp vãi L ! Nếu set ruud 3 mang phong cách vàng óng ả của 1 mỹ nhân hoàng gia quý sờ tộc. Thì khi lên ruud 4 sẽ chuyển sang tông màu Đỏ Cam rực lửa, sexy đầy quyến rũ với cặp tâm hồn thật TO và ĐẸP !!! Cầm thêm quả cung ruud 4 cũng Rực lửa thì mang lại cảm giác đi tới đâu thiêu cháy tới đó rất vãi L !!!!

Tiếp theo hãy quan tâm đến chỉ số của Set Ruud 4 nhé !

và thông số nhân vật khi mặc Ruud 4 :

Có thể nhận ra dễ dàng là khi lên set 4 thì bộ đồ không tăng thêm sức mạnh quá nhiều cho nhân vật. Đặc biệt là chỉ số tấn công sẽ giảm do mất dòng “Increase Damage+100” và thay = dòng  Mastery dame, dòng này nó ko cộng vào chỉ số tấn công của bạn nên sẽ bị hụt đi, tuy nhiên nó sẽ tăng vào chỉ số SPL dame, và khiến bạn gây sát thương mạnh hơn.

Tiếp theo, Set ruud 4 khi kích hoạt set sẽ cho bạn thêm 1 op set đặc biệt và rất mạnh đó là op : 2% triple Damage !

Dù chỉ 2% khả năng tăng 3 lần sát thương nhưng khi train quái cũng rất hữu dụng, và lúc PvP có khả năng gây sốc dame rất tốt. Ví dụ như khi mình mặc set ruud3 thì nhảy dame cao nhất là 36k, nhưng khi lên set 4 thì lâu lâu sẽ nhảy quả dame 49k rất là đẹp mắt :))))

Ngoài ra thì tất cả các op khác của set 3 khi lên set 4 đều được tăng cường 1 chút, nên nhân vật cũng sẽ mạnh thêm. Chỉ có 2 dòng Sát thương hoàn hảo và sát thương chí mạng là vẫn giữ 20%, tuy nhiên max chỉ số STHH của Mu cũng chỉ là 70% nên với các đồ khác build vào thì điều này cũng ko ảnh hưởng gì , rất dễ để build max 70%.

Đáng chú ý nhất của set ruud4 là do đây là đồ cấp 900, nên các chỉ số phòng thủ cơ bản của đồ rất cao, cao hơn nhiều so với set ruud 3, vì vậy chỉ số phòng thủ của bạn sẽ được bổ sung đáng kể ( tăng thêm 300 thủ, từ 2k5 lên 2k8) khiến bạn có thể dễ dàng trụ được ở map train hoặc có thể nhảy map lên map cao hơn !

Nhìn chung là lên set ruud 4 cũng rất ngon dù mình vẫn thắc mắc là tại sao lên set 4 nó ko nhảy thêm op exl như kiểu tăng HP hay phòng thủ /20 cấp độ.

Tuy nhiên lên set 4 cũng đáng đồng tiền bát gạo lắm nên anh em hãy tập trung cày ruud và cố gắng chạm mốc 900 level để sắm cho mình 1 set đồ thật ưng ý nhé !

Tks !!!!

Viewing 1 post (of 1 total)
  • You must be logged in to reply to this topic.
- Advertisement -

PHỔ BIẾN

TIN NÓNG

Skip to toolbar